รถป๋มหาาาาาาาาาาย

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย jumper, 28 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    เมื่อเวลา03.00น.ป๋มแล้รถป๊อปคู่ใจได้พากันไปนะที่ๆหนึ่งซึ้งท้องมันร้องเอามากๆ(หิวข้าว)ก็เลยพากันออกไปทานข้าวแล้วกลับเข้ามาแล้วก้อนอนอย่างอิ่มหนำสำราญใจโดยไม่คิดว่าจะมีผู้ก่อการร้ายพยายามที่จะบุกรุกเข้ามาเอาเจ้ารถคู่ใจของป๋มไปโดยที่ป๋มไม่รู้ตัวแล้วพอตื่นเช้ามาเวลา12.00ป๋มได้สวมหมวกกันน๊อคคู่ใจจากห้องพักเดินไปสู่ที่รถป๋มจอดอยู่ปรากฎว่าเจ้ารถคู่ใจของป๋มมันหายไปจากที่ๆเราจอดอยู่มันหายไปมันหายไปแล้วเราจะทำไงดี............เสียใจมากๆคับไม่รู้จะทำไงดีอ่ะคับยังไม่พอโดนครอบครัวยำด่าอีกชุดใหญ่เลยหาว่าเราสับเพร่าบ้างงี่เง้าบ้างสร้างปัญหาบ้างเลยไม่รู้ทำไงดีอ่ะคับก้อคงต้องทำใจในสิ่งที่เกิดขึ้นต่อไปให้เป็นอุทาหรสวนใจใว้จะได้ไม่เป็นแบบนี้อีก สุดท้ายอยากจะบอกกับทุกๆท่านที่ดูอยู่นะคับอย่าได้
    ชะล่าใจคับทุกๆสิ่งทุกๆอย่างอาจเกิดขึ้นได้โดยที่เราไม่รู้ตัวเจ้าหัวขโมยมันมีอยู่ทุกๆที่

"แต่ป๋มยังรักครอบครัวล้อเล็กอยู่เหมือนเดิมคับและจะพยายาม หาสมาชิกคันใหม่ให้ได้โดยเร็วที่สุดคับ"

2. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    เสียใจด้วยนะครับ สำหรับเจ้าตัวเล็ก T_T

แต่สำหรับพวกหัวขโมย จับได้ต้องตื้บ อย่างเดียว เอาให้น่วม

3. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เอารูปรถ พร้อมรายละเอียจมาลงเลยครับ หายที่ไหนว่ากันมาเลย
    ใครเจอ ใครเห็นจะได้แจ้งได้ครับ

4. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ได้รถคืนไวๆนะก๊าบ เอาใจช่วย เด้อๆๆๆ
    ป.ล. ทำอย่างที่คุณ mtb96 พูดก็ได้ครับ จะได้ช่วยๆกานดู

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :( :( :( :( :( :(
    อูย......................
    เสียใจด้วยครับ..........

:(

6. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    และก็รายการของแต่งรอยกลอกเล็กๆน้อยๆเช่นมือเบรกบังโคลนหลังท่อไอเสีย จาช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ บางทีโลกก็แคบกว่าที่หัวโขมยคิด:(

7. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ยังไงก็ขอให้ตามเจอน่ะครับ :confused: :confused: :confused:

8. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    เสียใจด้วยครับ ... :eek:

9. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    เสียจัยด้วยจริงจริงครับบ

10. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    โอ้ว น้ารถหายหรอ! จะคอยดูๆให้อีกแรงหนึ่งน่ะครับ

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หายที่เชียงใหม่คนในพื้นที่ด้วยยังไงๆเพื่อนๆที่โน่นช่วยกันเป็นหูเป็นตากันด้วยคร้าบ
    ปล.ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

12. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

13. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ลงช้าไป 1 วันของก็กระจายไปเรื่อยๆนะครับ

14. Tamiezx

Tamiezx New Member Member

21
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ บวกกับเสียดาย ขอให้เจอไวไวนะครับ เป็นกำลังใจให้ T_T

15. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ไม่เป็นไร jumper สิ่งของเป็นสิ่งนอกกาย ไม่ตายหาใหม่ได้ ผมเชื่อ คุณทำได้ เป็นกำลังใจให้ ครับ

16. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    เสียใจด้วยครับลงรายละเอียดไว้ครับจะได้มีคนช่วยดูครับ

17. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    ที่บางแสน ก็ หายกันเป็นว่าเล่น

สู้ๆๆ ครับ

18. jumper

314
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยนะคับที่เป็นห่วงผมมันคงเป็นไปได้ยากอ่ะคับที่จะได้คืนคงต้องทำใจยอมรับอย่างเดียวอ่ะคับแต่ยังไงแล้วก้อจะพยายามหาสมาชิกคันใหม่ให้ได้โดยเร็วที่สุดคับ ขอขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยนะคับผมที่คอยเป็นห่วงเป็นใยซึ้งคับ(ไปร้องไห้ก่อนนะ)ส่วนรูปอยู่ที่นี่คับhttp://rcweb.net/forums/showthread.php?t=130662 ยังไงใครพบเห็นก้อเบอร์นี้เลยคับ06-6593979 ชื่อจัมพ์นะคับ

19. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    เสียใจด้วยนะครับพี่จั้ม สู้ๆครับพี่

20. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ ถือว่าเป็นบทเรียนแก่ชาว minibike ครับ

21. YaiPaknam

YaiPaknam New Member Member

70
    1
    0
    :(เสียใจด้วยนะคับ:(

22. ZR

ZR New Member Lady Member

59
    3
    0
    เสียใจด้วยนะค่ะ .. ขอให้ตามเจ้าตัวเล็กเจอไวๆนะค่ะ
    ปล. ไม่กล้าจอดรถทิ้งไว้หน้าบ้านอีกแล้วๆ

23. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เรื่องแบบนี้ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับคับเลยครับ

24. jumper

314
    1
    0
    คับต้องขอขอบคุณในความหวังดีอีกครั้งนะคับทุกๆท่านคับ

25. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) ;) ;) ;) ;)
    อ่ะนะ.............
    ขอให้ได้คืน ไวไว
    ไม่ก็ขอให้ได้คันใหม่ ไวไว ด้วยนะครับ........

;) ;)

26. bankzx777

bankzx777 New Member Member

16
    1
    0
    กำลังได้เบรคใหม่จะมาแต่งสำนักเดียวกานอยู่เชียว ดันหายซะก่อนอดมาขี่เล่นด้วยกานเลย ไงก้อหาคันใหม่มาละกานนะ รออยู่ สำนักเดิม

27. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    สำนักzxบู้ตึ้ง ณ cm society

28. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    เคยเหมือนกัน อ่ะคับ เกือบโดนไปเหมือนกัน ยังไง ขอหั้ยหาเจอ เร็วๆ นะคับ

29. jumper

314
    1
    0
    คับตอนนี้กำลังหาZXอยู่คับใครมี ZX ปี99 upสภาพสวยๆอยากขายบ้างอ่ะคับลงภาพ พร้อมเบอร์ติดต่อกลับเลยนะคับ
    ปล สวยๆเลยนะคับ

30. ballae

ballae New Member Member

16
    1
    0
    เสียดายมาเลยน่ะจั้มที่รถหาย อุส่าได้ชุด DISK BAKE มาใหม่แท้ๆเลย
    หารถใหม่อยู่ขอให้ได้ไวๆน่ะ ขอให้สวยกว่าคันเดิมด้วยน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้