ถามเรื่องสายพานคับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย โอ๊ยย, 24 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ยย

โอ๊ยย Guest

0
    0
    0
    รถป๊อบผมเวลาวิ่งปกติจะเสียงดังมากคับ แต่พอไปลุยน้ำที่ขังอยู่ตามถนนแล้วจะเงียบมากๆเลยครับ ไปถามช่างแถวๆบ้านเค้าบอกว่า น่าจะเป็นสายพาน เพื่อนๆคิดยังไงกันครับ แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงคับ

2. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ดังยังไงครับ

3. Jo_M3

Jo_M3 New Member Member

82
    1
    0
    เปลี่ยน ครับ รถมาจาก ยุ่น ก็ใช้มาเยอะแล้ว ควรจะ ถอดออกมาดูว่า หมดอายุการใช้งาน รึยังครับ
    ทางเลือกครับ เชิญด้านใน http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=108724&page=9

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    นั่นสิครับ ดังยังไงอะ อาจไม่ใช่สายพานก็ได้ :) :) :)

5. ตอบ

ดังแบบ แปกๆๆๆ เวลาเร่ง แต่พอโดนน้ำ มันก็จะเงียบไปเลยครับ มีแต่เสียงเครื่อง เงียบมาก พอวิ่งไปสักพัก น้ำเริ่มแห้ง ก็ดังอีกครับ แล้วเปลี่ยนสายพานเนี่ยยากมั้ยครับ พอทำเองได้มั้ย แล้วสายพานนี่ซื้อได้ที่ไหนคับ มีมือ1มั้ย หรือต้องเชียงกง

6. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ให้ร้านมอไซด์ทั่วไปทำให้สิครับ ไม่นาน ประมาณ20นาที เรื่องสายพานต้องปรึกษาคนนี้ คุณเป้ 01-4422856

7. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับท่าน momo sung

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    อืม............
    หรือ สายพานมันแห้ง......... เลยมีเสียง.....:D

9. สายพาน

รถป๊อบ honda 50cc ใช้สายพานเหมือนกันทุกรุ่นรึเปล่าครับ แล้วสายพานเนี่ยหามือ1ได้ทั่วไปรึเปล่าครับ หรือต้องหาจากร้านอะไหล่รถป๊อบโดยเฉพาะ แล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไรคับ เซ็งมากเลย ขี่ผ่านไปไหนคนหันมามองเต็มเลย T T เสียงดัง

10. mtb96

253
    6
    0
    ตามร้านทั่วไปก็น่าจะมีครับแบบธรรมดาของใหม่ 200-300ไม่ต้องใส่ของแต่งก็ได้

11. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ใช่เลยคับท่านเห็นด้วยตามนั้นเลยคับ

12. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    น่าจะเม็ดดังง่ะ พลาสติดหุ้มเม็ด มานเปื่อยออกหมดแร้วม้าง เวลาวิ่งจะดังแก๊งๆๆๆ อยู่ในเครื่องป่าว

13. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ไช่ครับดังเม็กปล่างครับเม็ดสึกมันจะดังเเต๊กๆอ่ะครับเเต่ถ้าวิ่งจนเครื่องร้อนๆเเล้วจะหาย

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เม็ดครัชสึกเวลารอบเดินเบาจะมีเสียงดักแต๊กๆพอเร่งขึ้นไปจะค่อยๆหายไปแต่พอกลับมารอบเดินเบาก็ดังอีกเปลี่ยนเม็ดครัชหายครับถ้าไม่ใช่อาการนี้ก็ลองดูสายพานครับลองฟังความเห็นท่านอื่นๆดูนะครับ

15. mtb96

253
    6
    0
    ถอดออกมาดูเลยครับ ตกลงมันเกิดจากอะไรก็แก้ไปตามนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้