มีปัญหา เกี่ยวกับ คาร์บูครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย momo sung, 24 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    คือวารถzxผมใส่ คาร์บูแดช ทำแบบใส่กรองอากาศเดิม แต่ปัญหามันมีอยู่ว่า อาการ พอออกตัวมันจะออกไม่ค่อยรอดอาการเหมือนอ๊วกน้ำมัน แต่พอรถวิ่งแล้วไปฉิวเลยครับ ผมอยากทราบว่าอาการ ต้นออกไม่รอดเป็นเพราะ อะไรครับ นมหนูหรือป่าวครับ แล้วถ้าใช่ต้องไล่ นมหนูน้ำมันเบอร์ไรครับ และอากาศเบอร์ไรครับ เพราะ เปลืองน้ำมันมาก เติม 50 วิ่งได้ปะมาณ20โล ไม่รู้เพราะน้ำมันแพงด้วยมั้ย

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    น่าจะน้ำมันบางไป รถลูกเดิมหรือเปล่า ส่วน 50 บาท (ลิตรปลาย ๆ ) วิ่งได้ 20 โล ผมว่าประหยัดแล้ว รถผมเต็มถังวิ่งได้ 40 กว่าโลเอง รถเดิมทั้งคัน :) :) :)

3. momo sung

126
    2
    0
    ขอบคุณครับ คุณตาว แต่พอเครื่องเย็น ต้นออกปกติครับ แต่พอเครื่องร้อนเอาแล้ว ต้นออกไม่รอดทุกที

4. momo sung

126
    2
    0
    เรื่องความเร็วต้องยกความดีให้กับ คุณเป้ครับ แกส่งชามข้าว เอ๊ย ชามหน้า เม็ด สายพาน มาให้ กลางกับปลายมาดีมาก และอีกอย่าง ส่งมาไวมาก ฝากของมากับ F16 หรือเปล่า อะเจ๊ย !!!

5. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
  6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) ;) ;) ;) ;)
    อิอิ
    มาแอบอ่าน.............

:D

7. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ผมก็เป็น ตอนแรกไม่เป็นไร แต่พอประเก็นฝารั่ว เลยไปเปิดดูลูกสูบโผล่เลยเสื้อออกมา เลยรองประเก็นไป 3 แผ่นเลยเป็นอย่างที่ว่านี้ครับ น่าจะเกี่ยวกับห้องเผาไหม้อะ ลองปาดฝาออกสักนิดน่าจะดี

8. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ผมก็เป็น ตอนแรกไม่เป็นไร แต่พอประเก็นฝารั่ว เลยไปเปิดดูลูกสูบโผล่เลยเสื้อออกมา เลยรองประเก็นไป 3 แผ่นเลยเป็นอย่างที่ว่านี้ครับ น่าจะเกี่ยวกับห้องเผาไหม้อะ ลองปาดฝาออกสักนิดน่าจะดี แต่ลอองดูๆไปก่อนแล้วกันเผื่อมีผู้รู้มากกว่านี้

9. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับท่าน หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้