สมาชิกไหม่ครับ SoS SoS

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย lank, 24 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lank

lank New Member Member

31
    1
    0
    พอดีได้ AF-18 มาครับแต่โช๊คหน้าสปริงข้างในคงหักหมดแล้ว ทรุดลงไปเลย ตกหลุมดังปัง เหมือนล้อจะหลุดเลยครับ จับโช๊คกดๆก็ไม่ได้ครับมันทรุดลงไปสุดกระบอกโช๊คเลย ไม่เด้งเลย ไปถามร้านอะไหล่เค้าบอกมีสปริงขาย แต่ปัญหาคือ ถอดโช๊คจะเอาสปริงข้างในเอาออกมาเปลี่ยนยังไงครับ ใครรู้วิธีถอดเอาสปริงข้างในออกมาได้ช่วยผมด้วยเถอะครับ T-T

ปล. ยืมรูปหน่อยนะครับท่านเจ้าของรูป

2. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ถ้าจะเอาโช๊คจาระบีแบบเดิมคิดว่าหาเอาแบบทั้งชุดเลยดีกว่าและง่ายกว่าครับ ไม่ต้องถอดออกมาหรอกครับราคาไม่แตกต่างจากซ่อมหรอกครับ

3. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ไช่ครับเลี่ยนทั้งโช้คเลยดีก่าครับ

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ราคาโช๊คน้ำมันประมาณพันกลางๆจารบีไม่ถึงพันหรอกครับเปลี่ยนดีกว่าซ่อมครับไม่คุ้มลองดูหน้าซื้อ-ขายดิครับเห็นมีคนขายอยู่

5. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    เป็น ผม เปลี่ยนเป็น โช้คน้ำมัน ดีกว่าคับ มันดีก่า จารบี เยอะ. . .

6. lank

31
    1
    0
    ช่วยผมถอดโช๊คทีครับ

พอดีซื้อสปริงกับ บูชมาแล้วครับ แต่ยังเอาแกนโช๊คออกจากกระบอกโช๊คไม่เป็นเลย ช่วยผมทีเถอะนะครับ

ยืมรูปอีกทีนะครับ

7. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    อืม......รถคันนี้สวยดีนะครับ.......ใครเป็นเจ้าของคงหน้าตาดีแน่เลย อิอิ

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อะโหงานนี้ไม่เคยทำเลยไม่สามารถบอกได้อ่ะครับใครถอดเป็นแจ้งหน่อยจ๊า????

9. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    โห :eek: มีด้วยหรือที่ อับดุล ยังไม่รู้ เอิ๊กๆๆๆๆ :D :D :D

10. lank

31
    1
    0
    T-T

:)
    แง้ๆ ใครรู้ช่วยช่วยเจ้าตัวเล็กผมด้วยนะครับ

11. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    - -" เอาไขควงงัด ยางกันฝุ่นออกมาก่อนนะคับ .. จะเห็นแหวนสปริงล๊อค อยู่ง่ะคับ ต้องใช้คีม สำหรับถอดแหวนง่ะ ถึงจาออก ออกยากหน่อยนะคับ .. พอออกแร้ว ทีนี้ อยู่ที่ความสามารถ ของคุณแร้วหล่ะ ว่าจะสามารถดึง แกนโช๊คออกมาได้ไหม .. เพราะ รถเก่าๆ โช๊คมานจะตาย มานจะติดแน่น มากๆคับ อาจจะถึงขึ้น ต้องตอกออก .. ผมแนะนำว่า ถอดโช๊คไปจ้างร้าน มอไซค์ หรือจักรยาน ให้เค้า ถอดเปลี่ยนให้ดีก่าคับ
    - -" ม่ะแพง ม่ะเหนื่อยด้วย ม่ะกี่ตังหรอก เต็มทีก้อ 60 บาท หรือว่า จะลองทำดูก่อน ก็ลองดูคับ เอาใจช่วยๆ :D

12. lank

31
    1
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ ที่พยายามหาวิธีช่วยจน เจ้าตัวเล็กผมล้อหน้ากลับมาเด้งได้เหมือนเดิมแล้ว ขอบคุณ คุณ joker มากที่บอกวิธีซ่อมเจ้าตัวเล็กของผมด้วยครับ

คุณ joker ครับ เคยเห็นลงขายสปริงโช๊ครูปข้างบนไว้ ยังมีของอีกไหมครับ อยากได้อีกชุดนึง ไปเปลี่ยนคันของน้องชาย พิการเหมือนกันเป๊ะเลยปริงหัก สงสัยผมกับน้องจะตัวหนักไป ไปหาสปริงที่ร้านเดิมเค้าบอกหมดแล้ว T-T ถ้ายังมีอยู่บอกด้วยนะครับ หรือถ้าไม่มีของแล้วคุณ joker ซื้อมาจากร้านไหนช่วยบอกทีครับ จะตามไปซื้อ

ขอบคุณมากๆครับทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้