จะซื้อ DIO ZX มีเรื่องรบกวน...และ อยากหาอ่ะไหล่เดิม

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย NutZ, 24 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    คือเพื่อนจะขายรถต่อให้ อยากทราบสเปครถ ปี2000อ่ะคับ ว่ามีอ่ะไรแตกต่างกับก่อนหน้านั้นไหม
    พอดี รถเพื่อนแปลงกระบอกทองแล้ว ล้อแม๊กทอง ท่อตะแกรง ไมล์ขาว60 อยากทราบว่า ใครพอจะมีรูป เปรียบเทียบบ้างคับ อยากทำให้ครบๆปี2000 จริงๆ
    แล้วใครมีพวก อ่ะไหล่เดิมๆบ้างคับ เช่น แผ่นวางเท้า ชิ้นใหญ่ พอดีมันร้าวมาอ่ะคับ อยากจะหาๆไว้ เดี๋ยวรับรถมา จะมาบอกนะคับว่าขาดไรบ้าง อยากทำครบๆ พอดี โง่จริงๆพึ่งจามาเล่นรถพวกนี้ พอดีเปิดร้านอ่ะไหล่ ทำแต่รถตลาดๆไม่เคยจับเลย รบกวนทีนะคับ

2. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    รู้แต่ว่า ปี 2000 โคมหน้าจะเป็น สีฟ้า อะคับ......เด๋วรอคนเล่น ZX มาช่วยตอบนะคับ

3. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    และมีอีกหลายจุดครับ ผมว่าลองกำหนดแนวทางก่อนก็ดีนะครับว่าเราต้องการอะไรเพราะจะได้ไม่ต้องซื้อซ้ำซ้อนแบบผม ลองใจเย็นนะครับ หาได้ทั้งของเดิมและของแต่งสำหรับZX
    ลองศึกษาดูครับเข้ามาคลับเรารับรองไม่ผิดหวังครับ
    สำหรับท่านที่รักZX

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2006
  4. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    หวัดดีคับพี่ ผมบอลเองครับที่เรียนอยู่วัดราชโอรส ปี200ก็โช้คทองเเมกทอง โคมฟ้าถ้าเเจ่มๆอีกก็กุญเเจชัดเตอร์คับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ข้อมูลเก่าๆที่มีดันหายไปซะนี่แต่คร่าวๆเลยนะครับปี2000upดูภายนอกสังเกตุจุดเเรกเลยเลนส์โคมไฟหน้าจะเป็นสีฟ้าครับและต่อม่เรือนไมล์จะเป็นสีออกบอรซ์ๆมีแถบแดงๆตรงตัวเลขนะครับไม่ใช่ไมล์ขาวส่วนพวกเลนส์ไฟเลี๊ยวหน้า-หลังนั้นเป็นแบบ2ชั้นแกะออกได้และท่อจะเป้นท่อไอเสียที่มีระบบแคตตาไลติคคอนเวตเตอร์หรือไส้ย้อนนั่นเองส่วนบอดี้นั้นถ้าเค้าอนุญาติให้เปิดูจุดยึดสายพวกนี้จะเป็นแบบเป๊กพลาสติกล๊อคสายพวกนี้จะเริ่มใช้ตั้งแต่ปี97ขึ้นมาส่วนพวกที่มีล๊อคสายแบบเหล็กนั้นจะเป็นตัวที่ต่ำกว่าปี96ครับรายละเอียดคร่าวๆจะมีเท่านี้อ้อชุดคาร์บูที่มีฝาปิดสีดำด้วยและคอหลีดจะมีน๊อตยึดอยู่3ตัวจะใช้ตั้งแต่ปี97ขึ้นมาครับ

แก้ไขล่าสุด: 24 มิถุนายน 2006
  6. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อะไหล่เดิม ๆ ดูในเวปนี้ก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่มีค่อยไปที่ปทุมวัน 30 ครับ :) :) :)

7. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ตามนั้น

8. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    รูปรถ zxที่เป็นเฟรมใสๆอ่ะยังมีขายอยู่อ่ะเปล่าคับ ราคาเท่าไหร่เหรอคับ

9. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    อยากขับเปลือกใสจัง

10. god army

3,198
    77
    0
    หน้าก็ใส?เปลือกก็ใสอิอิ

11. jumper

314
    1
    0
    แล้วมีอย่างอื่นที่ใสๆกว่าเฟรมมีไหมอ่ะคับท่าน อิอิ

12. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ใส่หัวไปหันตูดมา

13. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    พี่ GOB ระเบิดถัง (ขี้)

14. god army

3,198
    77
    0
    มิน่าพักนี้เงียบไป

15. BALLGT

608
    4
    0
    หุหุตีท้ายครัว

16. jumper

314
    1
    0
    ว้าาาาาาย ตายแล้วอัดถั่วดำหรือเนี้ยรับไม่ได้

17. BALLGT

608
    4
    0
    หุหุอยากได้เปลือกใสทั้งคันง่ะตอนนี้ได้มาเเต่เเลมป์หลัง

18. jumper

314
    1
    0
    ผมก้ออยากได้ใสๆทั้งคันเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้