ภาษาใต้วันละคำ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย momo sung, 21 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ไอ้ยาลังกะ วันนี้ผมเปิดแลหน้าซื้อขาย ของแต่งสุดยอดทั้งเพ ยิ่งของแต่งที่คุณเป้บอกขายหั้น ชิ้นๆชาติมั้นได้แรงอก สวยๆทั้งเพ แต่เสียคายคาด คุณๆรู้ม่ายว่าไซ....... ม่ายตาง ถ้ามีตางซื้อเหม็ดทุกอย่างแม่น เดียวมีตางซื้อแม่น ไม่ต้องห่วง อิอิ

subtitle หรือแปล
    โอ้โห วันนี้ผมเปิดไปดูหน้าซื้อขาย เจอของแต่งสวยๆทั้งนั้น และยิ่งของแต่งที่คุณเป้บอกขาย แต่ละชิ้นสวยๆทั้งนั้น แต่เสียดาย คุณรู้มั้ยทำไม .........ไม่มีเงินอะดิ ถ้ามีเงินซื้อหมดทุกอย่างแน่ เดี๋ยวถ้ามีเงินซื้อแน่
    ไม่ต้องห่วง อิอิ

new nakhonsrithammarat เด็กคอนใจดี

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    :eek: :eek: อะโหดีนะครับที่มีซับไตเติ้ลวิ่งด้านล่างไม่งั้นล่ะมึนแน่ๆๆ:eek: :eek:
    :D :D :D หรอยจังฮู้ !!!!!! :D :D :D

3. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    อิอิอิ เห็นนะทามไรอยู่ ยังไม่นอนอีกหรอคับพี่ :D :D :D

4. god army

3,198
    77
    0
    :D :D :D เพิ่งกลับๆๆวัยรุ่นก็เงี๊ยๆๆ:D :D :D

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ดีจังครับ ได้ความรู้เพิ่ม.............

อิอิ
    :D

6. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
  7. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    ชอบ ๆ เอาอีก (ความรู้ใหม่ )

จะได้พูดเป็นอีกภาษา
    :D :D :D

8. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    เหมียนกันครับ มาทีไรม่ายมีตัง

9. god army

3,198
    77
    0
    แล่งอี๊กๆๆ

10. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ดีครับดีครับ

11. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    มีเงินอย่างเดียวบางทีก็ซื้อไม่ได้ ต้องมีความไวด้วย :D :D :D

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ ไวไว............ :D

13. Mint_ZR

Mint_ZR New Member Member

142
    1
    0
    ผม เอว ไวคับ...

14. god army

3,198
    77
    0
    ไอ้ลามก!!!ภาษาใต้พูดยังไงครับnew

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ฮา......................... :D

16. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ครูไม่มาหลายวันเด็กลืมเหม็ดแล้ว น่าว่า

17. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    คุณครูไม่มาสอนซะหลายวัน.............

แล้วอย่างนี้พวกหนูจะเรียนอย่างไรคะคุณครู
    :confused: :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้