หวัดดีครับ พอดีได้รถมาคันนึง รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย KMnO4, 21 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    พอดีน้องเพิ่งกลับมาอยู่บ้าน เลยหอบเจ้าลูกรักมาด้วย เป็น ZX รุ่น AF24E (เห็นเขียนไว้ตรงล้อหลัง) จอดอยู่ที่บ้านก็ไม่มีใครใช้ ผมก็เลยยึดซะ จะได้ไม่ต้องเดินไปหน้าปากซอย สภาพตอนมาโทรมมากๆ เพราะสมัยก่อนน้องใช้จริงๆ (เติมน้ำมันเป็นอย่างเดียว) ผมเห็นในนี้มีรถสวยๆเยอะ เลยอยากเอามาทำใหม่ จากที่ผมใช้มา เจอปัญหาตามนี้เลยครับ
    1. ปุ่มสตาร์ทมือเสีย
    2. ไฟหน้า + ไฟท้าย ตอนติดเครื่องก็สว่างปรกติดี แต่พอขี่จริง ไฟมันจะหรี่ลงมาก จนแทบจะไม่มีแสงเลย
    3. เสียงเครื่องดังมากๆ สมัยมาแรกๆ สตาร์ทรถปุ๊บ มาแถวบ้างเห่ากันทั้งซอยเลย ยิ่งเวลาขี่นี่ไม่ต้องพูดถึง เสียงดังลั่นซอย
    4. ควันขาว ตอนสตาร์ทรถไม่ค่อยเท่าไร แต่ถ้าบินไปไหนเนี่ย ขาวเป็นทางตลอดซอยเลย
    5. ถามเรื่องสีรถ ดูในนี้เห็นมีรถสีสวยๆเยอะ ไปทำกันที่ไหนหรอครับ หรือว่าพ่นเอง พอดีของผมสีเดิมมันเป็นสีชมพู มันดูไม่ค่อยเหมาะกับคนตัวใหญ่หน้าโหดๆอย่างผมอ่ะ .... เดี๋ยวคนแถวบ้านเค้าจะหมั่นใส้เอา ฮิฮิ

อันนี้เป็นปัญหาหลักๆ ส่วนปัญหาอื่นๆยังพอรับได้ เช่น 1. คันเร่งฝืด 2. เบรคไม่ค่อยอยู่ 3. หน้าปัดหลวม มีเสียงเวลาขี่

อยากขอคำแนะนำในการดูแลรักษาเบื้องต้นด้วย เห็นตรงแถวๆสปอยเลอร์หลังมีช่องสำหรับเติมอะไรซักอย่าง อ่านๆดูในนี้บอกว่าเป็นช่องเติมออโต้ลูป .... ผมต้องไปซื้อแบบไหนมาเติมหรอครับ ?

ผมอยู่แถวท่าน้ำ จ. นนทบุรี ฝั่งหอนาฬิกา ใครพอรู้จักร้านซ่อม หรือพอจะแนะนำวิธีซ่อมเบื่องต้นบ้างมั้ยครับ ... ตัวผมก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ตัวรถอายุ 4 ปี ขับไปมาในมหาลัยอย่างเดียว
    ขอบคุณทุกคห. ครับ ..... :eek:

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    AF 28 ครับอะไหล่+ของเล่นหาไม่ยากครับอาการที่ว่ามาไม่หนักหนาสาหัสอะไรครับผมลองด้อมๆมองๆจะซ่อมบำรุงหรือโมดิฟายได้นี่ครับสำรับคันนี้แล้วปัญหาทุกอย่างน่าจะแก้ไขได้ครับลองสอบถามได้ที่เบอร์097605887หรือASUJI RACING ได้เลยครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:D
    อิอิ
    เป.............. หวัดดี.............

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยู่แถว ๆ บ้านผมเลยอะ :D :D :D

5. god army

3,198
    77
    0
    come......back....เลยน้อง

6. KMnO4

173
    1
    18
    อ้าว เป็น AF 28 หรอคับ แหะๆ ... ผมว่าจะเน้นแต่งให้มันสวยก็พอครับ เรื่องแรงคงไม่ เพราะแถวบ้านตัวสกัดดาวรุ่งเยอะ ( ลูกระนาด ) ส่วนเรื่องชื่ออู่ ถ้าผมอ่านไม่ผิด มันคือ " อสุจิ เรชซิ่ง " ใช่มั้ยคับ อยู่แถวไหนหรอคับ ฮิฮิ ... :eek:

7. KMnO4

173
    1
    18
    หวัดดีคับพี่โต้ง .... แอบมาเที่ยวถึงนี่เลยนะครับ ... :eek:

8. KMnO4

173
    1
    18
    คุณ Tao อยู่แถวไหนหรอคับ ... พอมีร้านซ่อมแนะนำบ้างมั้ย ... :eek:

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    เอาล่ะเว้ย................ เป ......ได้เสียตังค์แล้ว......

มาอยู่ตั้งนานนนนนนนนนนนนนน แว้วววววววว

อิอิ

10. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ผมอยู่ ซ.กรุงเทพ - นนท์ 1 ครับ หน้าปากซอยบ้านผมก็มีอยู่ร้านนึง เห็นมีคนเอา Hondaหลีด มาซ่อมด้วยครับ รถป๊อบก็น่าไม่มีปัญหา :D :D :D

11. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    หวัดดีครับยินดีต้อนรับครับ

12. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    ของผม 27 ตอนนี้กำลัง แปลง เป็ง 28 แย้ว

13. god army

3,198
    77
    0
    ต้อนรับเลยนะตาวๆแถวๆละแวกเดียวกันจะได้มีเพื่อนไง

14. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    อิอิอิ :D เด๋วนี้มีสำนักใหม่ชื่อ อสุจิ เรซซิ่ง แล้ว :eek: :eek: :eek:
    ถ้ารักแรงติดต่อที่นี่รับรองเร็วแน่ๆ ดูจากชื่อก้อเร็วแล้วครับ ทิ้งคู่แข่งอีกเป็นล้านๆ :D :D :D

15. KMnO4

173
    1
    18
    ร้านที่ว่าอยู่แถวไหนหรอคับ ... :eek:

16. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    อยู่โชคชัย4ก๊าบโทรมาปรึกษาได้คับไม่สดวกมาก็ไม่เป็นไรโทรมาถามได้ใช้รุ่นเดียวกันเลย

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ออกมาทีเดียว เป็นล้านๆๆๆๆๆๆ เลย......

อิอิ

18. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    แรงเกินเดี๋ยวหมาแถวบ้านตามไม่ทัน ไม่เสียว
    ค่อยๆๆทำครับ ไม่ต้องรีบร้อน ครับ ยังขับได้อาการยังไม่น่าเป็นห่วง

19. KMnO4

173
    1
    18
    วันนี้ลองบิดสุดดู ........ ได้แค่ 45 เองอ่ะ กว่าจะขึ้นถึง 50 นี่แทบตาย ควันงี้ ขาวจั๊วเป็นแนวเลย สงสัยหนักคนขับ 555 ... :eek:

20. BeyondGod

41
    1
    0
    ขณะนี้ รถเข้าอู่ด่วน รอรื้อเครื่อง เสียตังอีกแล้ว T-T AF 27

21. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    แรงกันอีกแล้ว

22. god army

3,198
    77
    0
    อันดับแรกให้มองที่กล่องแต่งเรยครับมาเร็วขึ้นอีกนิด

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ท่าจะจริง ตัวมานหนัก........ :D

24. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ลองเอาท่อไปผ่าเอาเขมาออก ดูครับควันจะได้ขาวน้อยลง รถใช้มานานแล้ว

25. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับท่าน

26. KMnO4

173
    1
    18
    เอาไปให้ร้านแมงกะไซด์ทั่วไปทำได้ใช่มะคับ ราคาประมาณเท่าไรหรออ... :eek:

27. KMnO4

173
    1
    18
    ตอนนี้อยากทำสีใหม่มากๆเลย ... ไม่ทราบว่าไปทำสีกันที่ไหนหรอครับ ร้านคุณ อสุจิรับทำมั้ย ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ ... :eek:

28. god army

3,198
    77
    0
    ลองสอบถามได้เลย(เจ้าของกามมากกกกก)

29. BeyondGod

41
    1
    0
    ผ่า+เปลี่ยนแหวน ลูก คว้านเครื่อง เรียบร้อย โดนไป 700 หมด ดาก

ใครมี กรองของ AF28 ม่างงับ อยากทราบราคาที่ ปทุมวันขายอยู่เท่าไร

30. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    อสุจิ เรซซิ่ง เมื่อไรไปสนามอีกอ่ะแวะมาทักทายบ้างนะคับ

อ่อ....ร้านอยู่ตรงไหนอ่ะครับของโชคชัย 4 เผื่อแวะไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้