ถามเกี่ยวกับเรื่องเครื่องและเสียงครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย Loud Poppy, 18 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Loud Poppy

Loud Poppy Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ป๊อบ DJ-1[คนเดิมที่ถามบ่อยๆ]
    เวลาเร่งเครื่องแล้วจะมีเสียงดัง "แป๊ดดดดดดด" ดังออกมา ทั้งๆที่ใส่กรองแล้ว จะแก้ยังไงดีครับ แล้วก็เวลาเร่งแล้วผ่อนจะมีเสียงดัง แป็กๆๆๆๆๆ ดังรัวๆ เหมือนอะไรหลวมซะอย่าง ใช้อาการ เสื้อ/ลูก หลวมรึเปล่าครับ แล้วถ้าเป็นเช่นนั้นแก้ไขยังไงดีคับ T T

ท้อกับป๊อบคันนี้มากๆ แก้แล้วแก้อีก T T ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ถ้าไม่ได้เพื่อนๆในเวบนี้คงแย่แน่ๆคับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ดังแปร๊ดๆๆอืมๆๆจากที่ฟังมาอาการนี้ท้องเสียแน่นอนครับ(ขี้แตกๆ)
    อิอิล้อเล่นๆๆครับเสียงอย่างว่านี่ถ้าไม่ได้ยินคงจะพูดยากอ่ะครับท่อรั่วก็ดังแปร๊ดๆเหมือนกันครับ

3. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ท่อแตกเปล่าครับ เหมือกับขี้แตก ลองตรวจดู
    ถ้าเสียงลูกกับแหวนดังอาการจะสตาร์ท ติดยากด้วยตอนแรกๆๆ
    เสียงจะดังอยู่ในช่วง รอบหนึ่งเท่านั้น ถ้าบิดรอบเกินก็จะไม่ดัง
    แต่ถ้าเร่งเครื่องอยู่ที่รอบที่มันดัง มันจะครางเลย เสียวจัง
    ไปฟังเพลงก่อนดีกว่า 5555

4. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ถ้ไม่ซีเรียส ขับมันไปทั้งอย่างนั้นเลย แต่ถ้าเป็นรถผมนะ ผมซีเรียส อิอิ อะล้อเล่งอ่า

5. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ที่เรียกว่าพี่ไม่ยอมใช่ป่าว

6. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ใช่แล้ว pickkyboy

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้