เกี่ยวกับหม้อกรองครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย DJ-1, 17 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DJ-1

DJ-1 Guest

0
    0
    0
    รถป๊อบผมเสียงดังมาก เพราะเปลือยกรอง เลยไปซื้อหม้อกรองมาจากเชียงกงปทุมวัน แล้วมันไม่มีฟองน้ำข้างในอะคับ ผมเลยไปซื้อฟองน้ำล้างรถมา แล้วฉีกเป็นชิ้นเล็ก แล้วยัดเข้าไปมั่วๆ ผลปรากฎว่า เงียบลงบ้าง แต่เวลาเร่งแรงๆแล้วมันเหมือนเสียงเล็ดรอดมา อยากทราบว่ากรองปกติเค้าวางฟองน้ำกันรูปแบบไหนครับ ใครมีรูปให้ดูบ้าง อยากให้เสียงเงียบๆครับ เดี๋ยวชาวบ้านจะบ่นเอา

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. DJ-1

DJ-1 Guest

0
    0
    0
    ซื้อมา 500 จ้า

ซื้อมา 500 จ้า ร้าน ซ จุฬา 30

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ตัวกรองมันจะบังคับเองว่าเราจะยัดยังไงครับ แต่ความหนาก็ 2 - 3 ชั้นได้หละมั้ง จนเต็มกรองแหละครับ แต่เรื่องเสียงให้เงียบเลยคงเป็นไปไม่ได้ ต้องมีเสียงดังบ้าง :) :) :)

4. Tamiezx

Tamiezx New Member Member

21
    1
    0
    ถ้าซื้อกรองมาไม่มีฟองน้ำ ก็หาซื้อของรถบ้านเราก็ได้แต่หาที่มีขนาดใหญ่กว่ากรองของ ดีเจวันแล้วเอามาตัดเองก็ได้ครับ ควรตัดใส่เป็นแผ่นเดียวครับถ้าดูจากรูปตัดฟองน้ำให้ใหญ่กว่าขอบของกรองหน่อยก็ได้ครับ ไม่ควรทำแบบที่คุณบอกคือฉีกเป็นชิ้นๆ แล้วยัดไปเพราะว่าเวลาที่เร่งเครื่องไอ้ชิ้นเล็กๆ อาจโดนดูดเข้าไปในเครื่องอ่ะครับ ลองดูแล้วกันครับ

หมายเหตุ ฟองน้ำที่ใช้ทำกรองจะทนต่อน้ำมันได้ดีกว่าฟองน้ำล้างรถนะครับ:cool:

รูปภาพที่เเสดงอาจไม่เหมือนเท่าไหร่เพราะว่าไม่รู้ว่าของเดิมเป็นไงเอาคร่าวๆ คงพอนะครับ:D

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เอาฟองน้ำตัดตามรูปฝากรองด้านนอกเท่านั้นก็ใช้ได้แล้วจ๊าเคยเอาฟองน้ำในกล่องใส่ของมาลองใช้ได้เหมือนกันแต่ไม่ดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้