ตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย momo sung, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    เครื่อง standard เปลี่ยนชามแต่งแล้วจะแรงกว่าเดิมมั้ย เพราะผมเห็น mio เพื่อนผม เครื่อง standard เปลี่ยนใส่ชามแต่ง แต่วิ่งไม่รอด พอไปถามช่างเขาบอกว่า ชามก็เหมือนกับ สเตอร์หน้า ถ้าเครื่องเดิมแต่ใส่ชามแต่ง มันก็วิ่งไม่รอด เพราะกำลังเครื่องส่งไปยังชามไม่พอ ถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อย เพราะผมกำลังจะสั่ง ชามหน้า ใส่zx ช่วยอธิบายให้ละเอียดยิ่งดี เพราะผม ต้องเปลี่ยนเอง และใครมีเสื้อสูบ ฝาสูบ ลูกสูบ แต่งขายบ้าง ราคาเท่าไร มีรูปยิ่งดี

2. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    มีผลครับ ถูกต้องชามคล้ายสเตอร์หน้าแต่ไม่เหมือนตรงที่ว่าชามสามารถเปลี่ยนอัตราทดได้จึงทึให้เกิดความเร็วได้ชามแต่งเปลี่ยนอัตราทดได้มากกว่าจึงได้ความเร็วที่มากกว่าในรถเล็กอย่างเราเห็นผลมากเลยครับ:D

3. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    ขอบคุณครับ น้า Asuji

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กำลังเครื่องยนต์ก้มีส่วนสำคัญด้วยครับแต่สำหรับรถเดิมๆนั้นชามแต่งก็เรียกอัตราเร่งที่ดีขึ้นได้เหมือนกันครับอยู่ที่FEELLINGของแต่ละคนชอบดึงต้นๆหรือต้องการกำลังในช่วงกลางๆถึงปลายแต่อย่าลืมเรื่องกล่องซีดีไอเพื่อลากได้ยาวขี้นและมาเร็วขี้นนะครับ

5. " Su^PER^cuP "

" Su^PER^cuP " Member Member

36
    2
    8
    ที่จริงแล้ว มันอยุ่ที่เราว่าต้องการ ต้น ปลาย หรื่อ มาหลังหนักๆๆ จิงๆๆแล้วอยู่ที่เรามากก่า และฝีมือในการขุดชามคับ ยิ่งขุดเนียนๆ เม็ดก็ขึ้นไว ทางที่ดี หาโรงกลึงดีๆๆคับ เม็ดช่วยได้เยอะ *-*

6. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    หาของแต่งก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งขุดเลยครับ ขุดไม่ดีมันจะกินเม็ดนะครับ

7. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    เคยเปลี่ยนอยู่ รถเดิมๆ มีกล่องใบนึง วิ่ง 65 ..
    พอได้ชามซิ่งดีดี ใบนึงก้อมา 70-75
    ของงี้บอกกันม่ะเชื่อหรอกคับ ต้องเสียตังเอง อิอิ

8. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    เรื่องจริง...ครับบบบบบบ

9. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    จะเอาไปเทียบกับพวกนูโว มีโอ ไม่ได้หลอกครับช่างว่าเซียนๆเจอ zx ก็หงายท้องกันมาเยอะ

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    อืม.................

อืม......................... :rolleyes:

11. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    เหอๆจริงอย่างที่พี่เอฟบอกครับเเถวบ้านผมมันมีร้านซ่อมมอไซค์อยู่ครับพวกมีโอนูโวมามากันตรึมท่าทางช่างร้านนี้จะเทพครับเเต่พอขับรถไปเปิดเเคร้งเพื่อจะเปลี่ยนชามช่างดันเเกะไม่เปงอ่ะครับ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ฮา......................... ซะ......... :D

13. god army

3,198
    77
    0
    :D :D ถูกต้องนะครับช่างที่ว่าแน่ๆตกม้าตายมาก็เยอะครับไม่ลองถามหาช่างฝีมือดีๆในกลุ่มดูล่ะครับผลงานก้อมีให้เห็นราคาก็มิตรภาพครับทั้งโมดิฟายและซ่อมบำรุงอยู่ไม่ไกลๆในโชคชัย4(บะหมี่เกี๊ยว)นี่เอง:eek:

14. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ยิ่งถ้าบอกรู้จักพี่เป้แถมหมูแดงกะเกี๊ยวเพิ่มให้อีก อิอิ:D :D

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ฮา............... จริงดิครับ............. :D

16. god army

3,198
    77
    0
    อิ่มจังตังค์อยู่ครบ ชอบๆอย่างนี้ขอสองๆ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: BLE :eek:

18. BALLGT

608
    4
    0
    ง่าส์น้าจิเอา บะหมี่น้ำ ไม่เอาเส้น ไม่เอาผัก ไม่เอาน้ำ ไม่เอาลูกชิ้น ชามนึงครับอิอิ:D :D :D

19. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0

งั้นขอ แห้งหนึ่ง น้ำหนึ่ง เลยครับ ^ ^

20. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    หนูขอแห้ง 1 แล้วก็น้ำซุปพร้อมกระดูก อีก 1 ชามด้วยนะ ^ ^

21. BALLGT

608
    4
    0
    เอ้าเล่เข้ามาครับชามละ20

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้