^-^ ขอความเห็นเรื่อง สมรรถนะของยาง Dunlop TT91 GP โหน่ยครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย yy_u12, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายท่านมากๆ
    ใช้ยาง Dunlop TT91 GP กัน......
    ทั้งวิ่งปกติธรรมดา ทั้งทางไกล Touring
    และในสนามที่ลงไปขับเล่นกัน รวมถึงกลิ้งกัน :eek:

เลยอยากขอทราบความรู้สึกเรื่องสมรรถนะของยางตัวนี้นิดดดดนึง
    เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือกซื้อ
    เลือกใช้สำหรับยางเส้นอนาคตอ่ะครับ..........

อิอิ รบกวนนิดดดนึงนะครับท่านๆ........:D

2. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    งืมๆ ซื้อมา แต่ยังม่ะได้ ใส่ป๊อปเรย .. แต่ใส่อยุ่กะ ksr 130/12 หน้าหลัง .. โดยรวมๆ เท่าที่ใช้วิ่งมา ทั้งสนาม และใช้งานถนน ปกติ .. ด้วยความที่เป็น ยางหน้ากว้าง ในโค้งแบนได้เยอะดีคับ .. เกาะ ดีกว่ายางเดิม แน่นอน .. ถนน ทรายๆ ขอม่ะพูดถึงแร้วกันนะคับ ยางอะไรก้อคงเอาไม่อยู่ แหล่ะ ...
    ----
    รูปนี้ ยาง เจ้า เอฟนะคับ .. หน้า 130 แบน ซะหมดหน้ายาง เหลือข้างละ ครึ่งเซนต์ .. ใจเจงๆ ซ้อนสาวอีกตะหาก :D

3. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ส่วนตัวผมได้สัมผัสยางรุ่นนี้มาไม่มากนักนะครับแต่ก็รู้สึกว่ามันนิ่มดีนะครับส่วนการขับผมว่ายังสู้TT61ไม่ได้นนะครับอาจเป็นเพราะยังไม่ได้เอาไปเล่นแบบจริงๆจังก็ได้อย่างไรก็ให้เพื่อนๆมาตอบดีกว่านะครับ

4. momo sung

momo sung New Member Member

126
    2
    0
    แล้วมันเส้นละกี่บาทครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เจอน้ำแล้วมันปลิ้นๆไงไม่รู้อ่ะน้าแต่ถ้าทางตรงๆแล้วมุดๆแบบSTREET RACERน่ะผมว่าหายห่วงครับราคาไม่แพงครับสนใจก็ลองสอบถามทางCHON ZXได้ครับ

6. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ดีครับตามที่พี่ๆ เค้าว่ามาแต่ขี่เวลาถนนเปืยกลืนไปนิดแต่ยังไงผมว่าสู้ tt90 tt60 ไม่ได้
    อีกไม่นานก็จะได้เห็น tt92 แล้ว

แก้ไขล่าสุด: 14 มิถุนายน 2006
  7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    มาเรื่อยๆ นะครับ เป็นวิทยาทาน.........

อิอิ
    :D

8. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ไม่เคยทดลองครับแต่อยากทดสอบครับ

9. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    เป็นยางที่ร้อนช้าครับ แต่หน้าสัมพัสมากดอกยางน้อยกึ่งสลิกไม่เหมาะกับอุณหภูมต่ำเช่นฝนตกโครงหน้ายางแข็งแรงแก้มนุ่มไม่ต้องเติมลมแข็งแนะนำว่าขี่ในแทรก24/26ปอนด์ก็พอไม่มีแปรดแต่ควรเป็นยางที่ใช้ไม่เกีน3เดือน

10. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เปลี่ยนบ่อยจังพี่โต้ง ยางเก่ามาทางนี้ :p :p :p

11. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ยางเก่าๆถ้ามีแบ่งๆกันใช้บ้างนะคับท่าน

12. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    ต้องลองแล้ว............แบบนี้

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    แบบใช้แต่ S1 อ่ะครับ ตาว เลยอยากรู้ว่าของท่านอื่นๆ
    เค้าใช้ของดีแล้วเป็นไงกันบ้าง.........

อิอิ

14. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ยางถ้าเป็นยางปีใหม่ๆๆ ผมว่าคุณภาพข้อนข้างดีนะครับ
    แต่ขึ้นอยู่กับ ขนาดของยางที่ใส่ด้วย ยางหน้าและยางหลัง ถ้าขนาดยางหน้าใหญ่เกินไป
    การเข้าโค้งจะไม่ค่อยดีมันจะดื้อโค้ง จะเข้ายาก
    ส่วนตัวผมนะครับ ผมว่ายางรุ่นนี้ ดีเลยครับ เหมาะต่อการใช้งาน ทั่วไป กับราคาที่ซื้อตามตลาดล่าง
    ( ถ้ายางเป็นยางใหม่ไม่เกิน1ปีนะครับและเลือกขนาดยางหน้าและหลังให้เหมาะสมรับรองคุณภาพเลย)
    ในการแข่งในสนาม จะต้องมีการอุ่นยางก่อนแข่งนะครับ ให้ยางได้อุณภูมิก่อน ใช้เครื่องอุ่นยาง
    เพราะยางรุ่นนี้ทำมาเพื่อการใช้งานแบบกั้ก ครับ ใช้งานทั่งไปหรือนำไปแข่งขันครับ
    เรื่องเมื่อมีฝนนะครับ ก็ตามสภาพครับถ้ายางปีใหม่ๆๆหน่อยก็ พอใด้นะครับ
    แต่ถ้ายางเก่าแล้ว แต่ดอกยางยังเต็มอยู่ยังดูดี อย่าหวังอะไรกับมันเลยครับ ตัวใครตัวมันครับ
    ยางควรเลือกให้เหมาะสมกับการใช้งานนะครับ
    ถ้ายางใหม่เกินสองปีแล้วไม่ควรซื้อนะครับ คุณภาพมันจะไม่เต็มร้อยแล้วครับ
    หายางที่ปีใหม่ๆๆดีกว่า ถ้าจะซื้อใหม่
    ของผมยางที่ใช้อยู่4ปีแล้วดอกเต็ม ยังใช้อยู่เลย tt 91 ตามสภาพครับ ยังไม่อยากเสียเงินครับ
    ผมก็ขับไปตามสภาพครับ ก็ระวังกันนะครับไม่ใช่ยางดีก็ชะล่าใจครับ พื้นถนนก็สำคัญนะครับ
    ถ้าของเก่ายังใช้ได้ดี ก็ยังไม่ต้องเปลียนครับ เปลีองเงินเปล่าๆๆคับ
    แต่ถ้าสภาพแย่แล้ว ดอกหมด ขอบยางแตก เวลาเทโค้งแล้วรู้สึก แถดๆๆ
    ก็เปลียนเลยครับอย่าเสียดายครับ ปลอดภัยใว้ก่อนครับ

แก้ไขล่าสุด: 14 มิถุนายน 2006
  15. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ยางที่ได้มาจากน้าสดมากเลยครับแต่พิ่งได้ใส่ยังไม่ได้ขี่เลย:( คิดว่ายังไม่ถึงกิโล

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ได้ Idea เพิ่มอีกแยอะเลยครับ........

ท่านอื่นมีความเห็นเพิ่มเติม........ ก็เชิญเสนอเลยนะครับ.......

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้