รบกวนหน่อยครับ เกี่ยวกับ AF 62 จาแปลงเป็น Z4

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย Honda Wave Vtec, 11 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Honda Wave Vtec

Honda Wave Vtec New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ เกี่ยวกับ AF 62 จาแปลงเป็น Z4 แปลงยากรึปล่าวครับ ต้องแปลงส่วนไหนบ้าง และงบประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ:)

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หาอะไหล่มาแปลงเอาเรื่องเหมือนกันครับเพราะz4ของหาค่อนข้างยากนิดนึงครับแต่ของแบบนี้ค่อยๆหาใจเย้นๆรับรองได้ครบแน่ๆอย่าใจร้อนครับสนุกดีนะครับแต่งได้ครบแล้วอย่าลืมเอามาโชว์กันบ้างนะครับอิอิ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มันเป็นยังไงอะครับ

4. Honda Wave Vtec

Honda Wave Vtec New Member Member

7
    0
    0
    แล้วงบประมาณคร่าวๆ ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    บอกไม่ถูกเหมือนกันครับเพราะของไม่ค่อยผ่านตาเท่าไหร่ครับ???

6. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ป๋มว่า งบ บานปลายแน่ๆคับ

7. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    ผมรู้สึกว่ามันจะแปลงไม่ได้ครับ มันเป็นคนละตัวกัน ตัวaf62 ผลิตที่ญี่ปุ่นครับเป็นคนละโฉมกับz4 ( หน้าตาไม่เหมือนเลยครับ ) รู้สึกเครื่องก็ไม่เหมือนกันครับ ถ้าแปลงได้คือต้องเฟรมเหมือนกันและเปลี่ยนอะไหล่ทั้งคันแบบซื้อ z4 ได้อีกคันเลยอ่ะครับ ถ้าอยากทำต้องหาตัว af56 หรือ af57 มาแปลงครับ ถึงจะได้ แต่ไม่เป็นเครื่องหัวฉีดแบบ af63 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้