AF-27 นิยมใส่โช้คหลังของอะไรดีคับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย note cefiro, 8 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    AF-27 นิยมใส่โช้คหลังของอะไรดีคับ งบสักเท่าไหร่
    ปล.เห็นมีคนบอกว่าเอาของนูโว(โช้คเดี่ยว)มาใส่ได้ ไม่ติดล้อ+หม้อกรอง ขอบคุณมากครับ ใครมีลงรูป+ราไว้เลยครับ06-9123852

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    27จะเตียกว่าของ34-35อยู่ประมาณ1นิ้วครับส่วนของที่นิยมใส่กันก็คงไม่พ้นพวกเดย์โทน่าอ่ะครับส่วนของพวกนูโวก็ใส่ได้เหมือนกันครับมีคนใส่ไปหลายคนแล้วครับ

3. note cefiro

156
    9
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ god army (+คะแนนยังงัยคับ):)

4. god army

3,198
    77
    0
    กดที่ตาชั่งข้างล่างทางซ้ายมือแล้ว"เห็นด้วยขอให้ยกมือขึ้นนน"

กระบะสีขาว ถูกใจสิ่งนี้
  5. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ใส่เดย์เลยครับก็ดีเหมียลกัลเเพงหน่อยถ้าใส่ของนูโวเเข็งมากครับ+เเปลงนิดหน่อย

jumper ถูกใจสิ่งนี้
  6. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    เห็นด้วยคับแข็งมากๆ

7. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    27ใส่นูโวติดยางต้องยางจิ๋วๆ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    ยางงงงงงงงงงง เด็กกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ

9. BALLGT

608
    4
    0
    ยางเด็กๆอย่างที่น้าโต้งก่อนใส่ยางเด็กๆต้องใส่ถุงด้วยนะครับเค้าเรียกว่าถุงยางครับ

10. god army

3,198
    77
    0
    เจอสปริงถูยางแน่ๆๆๆๆ

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ค่อยๆ ใส่ นะครับ.........
    ใส่ยาก...........

อิอิ
    :D

12. note cefiro

156
    9
    0
    แล้วAF27ในรูป ก็ใส่ของนูโวใช่ป่ะคับ
    1.(ไปที่ร้านขายโช้ค นูโว มีสปริงอยู่2ขนาดเล็กใหญ่)ควรเลือกแบบไหนดี
    2. แล้วซื้อมาต้องแปลงให้นิ่มอย่างไร

ปล.ขอบคุณมาก+ให้ทุกท่านแล้วน่ะคับ:)

13. BALLGT

608
    4
    0
    คันในรูปของพี่จั้มครับใส่โช้ครุ่นเดียวกะผมคือนูโวของพอชครับรุ่นเเรกสตัทสามารถปรับได้ลอยเกือบเหนือล้อเลยครับทำให้พ้นบ่วงยางเจ้ากกรม

2ซื้อมาเเล้วต้องทำใจครับเเข็งมากๆพราะเราต้องปรับสตัทให้บนสุดเพื่อจะให้พ้นล้อทำให้เเข็งมากๆ

14. note cefiro

156
    9
    0
    ขอบคุณมากๆครับคุณBALLGT เดี๋ยวจัดการไปหาซื้อนูโวของพอช(รุ่นแรก) ถามอีกนิดครับ ราคาสักประมาณเท่าไหร่เพื่อไม่ให้โดนหลอกซื้ออ่ะครับ
    (แล้วจะบวกให้อีกน่ะครับ มัน+ไม่ได้แล้ว)

15. BALLGT

608
    4
    0
    อ่าส์หายากหน่อยนะครับเพราะรุ่นนี้ตามร้านไม่ค่อยมีขายเเล้วอ่ะครับเดี๋ยวนี้มีเเต่ของเเก็สซี่ ยังไปลองหามือ2ดูอ่ะครับของผมก็มือสองซื้อมา500ครับจากคนเเถวๆนี้
    ปล.ก่อนใส่เจียหูโช้คล่างนิดนึงนะครับไม่งั้นติด

16. jumper

314
    1
    0
    เออคับจั้มพ์มีคับใหม่เอี่ยมเลยคับซื้อมาคู่นึงใส่ไปอันเดียวคับอีกอันใหม่มาก
    100%

17. note cefiro

156
    9
    0
    ครับคุณจั้มพ์ ขอราคา+กับเบอร์โทรติดต่อ(ในข้อความส่วนตัวด้วย)ขอบคุณครับ

18. god army

3,198
    77
    0
    อิอิๆใส่แล้วเอารูปมาโชว์ด้วยนะครับแบ่งๆกันหล่อ

19. BALLGT

608
    4
    0
    ช่ายครับเอารูปมาให้ชมด้วยมีอยู่ไม่กี่ลำเองที่ส่ายยย

20. note cefiro

156
    9
    0
    okคับๆ แล้วจะเอารูปมาฝาก

21. BALLGT

608
    4
    0
    ล่าสุดพี่คองใส่เเล้วงานเข้าอิอิ

22. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    มันใช่ รุ่น Dio หรือป่าวคับ ท่าน AF 27 เฉยๆ เนี่ย หรือว่าเปง ZX

23. BeyondGod

BeyondGod New Member Member

41
    1
    0
    มันใช่ รุ่น Dio หรือป่าวคับ ท่าน AF 27 เฉยๆ เนี่ย หรือว่าเปง ZX

ป.ล. แขนข้างขวากำลังใช้งานอย่างหนัก (แขนข้างซ้ายเก็บไว้ทำไรหว่า)

24. jumper

314
    1
    0
    คับนี่เอารูปโช๊คเอามาให้ดูแล้วนะคับส่วนราคาโทรมาคุยเอาคับใจดีอยู่แล้วคับสำหรับชาว minibike เราใจดีเสมอคับ
    06-6593979
    View attachment 245633

25. note cefiro

156
    9
    0
    โลกกลม:p

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    มันน่าใช้ดีจัง.............. :D

27. jumper

314
    1
    0
    อืมคุณโน๊ตเอาโช๊คไปใส่แล้วหรือยังคับอย่าลืมเอามาแบ่งๆให้ดูบ้างเน้อคับ

28. note cefiro

156
    9
    0
    ได้ครับพี่จั๊มพ์ อิอิ (ส่วนเรื่องบู๊ชรองล้อ ไปหาพี่เข้มที่หอแล้วไม่กล้าเรียก เพราะเช้าเกิน อิอิ):p

29. jumper

314
    1
    0
  30. note cefiro

156
    9
    0
    สตาร์มือลากยาวไม่ติดสักที อ่ะคร๊าบ! :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้