AF 18 สอบถามข้อมูลและหาของครับ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย JZGE, 5 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ.........รถรุ่น AF 18

1/จะหาซื้อบอดี้ได้ที่ไหนมั่งครับ

2/ถ้าไม่มีสามารถใส่รุ่นอื่นได้ไหมครับ

3/เรือนไมล์ ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ใส่กับรุ่นไหนได้บ้าง(ไม่แปลงนะครับ)

4/ขอคำแนะนำว่ารุ่นนี้ ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้าง

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สวัสดีครับยินดีต้อนรับนะครับมาว่ากันเลยแล้วกัน
    บอดี้รุ่นนี้มีอยู่หลายที่ด้วยกันอะไหล่มีทั้งแท้ญี่ปุ่นมือ2และเทียมใต้หวันมือ1ส่วนแหล่งซื้อ-ขายก็คงไม่พ้นปทุมวัน/บางนา/รังสิตและพระราม3ครับแนะนำว่าควรหาของที่ตรงรุ่นมาใส่นะครับหาไม่ยากหรอกครับส่วนการใช้งานดูแลรักษานั้นไม่มีอะไรยุ่งยากครับแค่เพียงดูแลเรื่องน้ำมันออโต้ลูปอย่าให้ขาด(สำคัญมาก)เช็คความสมบูรณ์ของคาร์บูและระบบจ่ายน้ำมัน เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายเมื่อได้ระยะ เช็คหัวเทียนและเขี้ยวให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานเสมอและสุดท้ายก็คือระบบเบรคทั้งหน้าเเละหลังซึ่งอะไหล่ที่กล่าวมาข้างต้นนั้นหาไม่ยากครับอยู่แถวไหนล่ะครับจะได้แนะนำถูกครับ
    ปล.ข้อดีคือมีรถมาขี่ขำๆกับเพื่อนแล้วส่วนข้อเสียก็คือเสียตังค์แน่:D :D :D

3. JZGE

855
    57
    0
    ผมอยู่แถวลาดพร้าว ห้วยขวาง สุทธิสาร ครับ

มีร้านไหนราคาไม่แพงบ้างครับ(ไม่รู้เรื่องรุ่นนี้เลย)

หรือต้องไปปทุมวันอย่างเดียว เคยไปเดินบ่อยแต่ไม่ได้สังเกตุว่าขายซอยไหน

ยังไงแนะนำด้วยนะครับ.....กลัวโดนเชือดหมูอ่ะครับ

อ่อ......อันดับแรกขอบอดี้ก่อนเลยครับ

ราคาทั้งคันเท่าไรครับ และต่อชิ้นเท่าไรด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

4. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    :D สนใจติดต่อ god army speed shop ได้เลยครับ คลังแสงของชาวรถเล็กครับ :D :D :D ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ไว้ขี่แถวบ้าน หรือไว้ขี่ที่สนามกันเนี่ย.......

อิอิ
    :D

6. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ปทุมวันซอย 30 ครับ :D :D :D

7. JZGE

855
    57
    0
    อ่ะ....อย่านิ่งเฉยครับคุณ god army มีไรเอามาขายให้ผมมั่ง

8. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    god army speed shop ของเค้าเนียนๆครับ

9. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    ผมขอการันตรีครับ

10. `Tao

859
    11
    0
    ใช่แล้ว god army speed shop มีทั้งของมือหนึ่งและมือสองและรับสั่งอะไหล่จากนอกทุกชนิด :D :D :D

11. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    จิงๆปะสั่งอะไรที่เป็นกระป๋องๆได้ปะ:rolleyes:

12. JZGE

855
    57
    0
    ใว้ขับเล่นแถวบ้านครับ......

แล้วใครครับเนี่ยผมรู้จักไหมครับ

13. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    เท่าที่ดูบอดี้ก็ไม่ได้แตกเสียหายเท่าไรน่าจาทำสีได้
    ส่วนขุดดีสราคาค่อนค่าวสูงน่าจา3000ได้]ล้อก็อีก3000ราคารวมมันจะสูงไปหรือเปล่า ยังไงก็ลองmมาคุยกันได้ผมอยู่โชคชัย4(หาพวกก่อน)ครับ:D

14. ActiveX

ActiveX New Member Member

31
    1
    0
    เห้อ... เหนรถพี่แล้วคิดถึงน้องฟ้าใส ของป๋มจัง มะไหร่จากลับบ้านได้ซักที
    นอนตากยุงอยู่อู่ มานานแสนนาน Y_Y

** รถคล้ายๆ กันเลย

15. god army

3,198
    77
    0
    งงมึนๆครับตูเป็นร้านไปแล้ว??

16. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ New Member Member

250
    2
    0
    ใช่แล้วครับพี่ พี่จะเปง ล้าน ไปแว้ววว
    อุ๊ป !!!! :rolleyes: อ่ะ เค้าล้อเล่งๆๆๆ ฮี่ๆๆๆๆๆ :D อย่าถือสาน้องนะ เหอๆๆๆๆๆ :D

17. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ครับ...................
    น่าเจอเคยเดินสวนกันไป กันมาที่สนามอ่ะครับ........

อิอิ
    :D

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    พี่ครับพี่..........
    มีของโจรให้รับซื้อไหมครับ.........

กร๊ากกกกกกกกกกกก :D

19. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เริ่มจากลดความอ้วนคนขับครับ อันนี้สำคัญ ....

20. god army

3,198
    77
    0
    แม่นเลยๆน้าปอๆอ้วนพริ้วๆอิอิ

21. JZGE

855
    57
    0
    งึมงึม.......ตกลงมีของไรมั่งคับ......AF 18 อ่ะ

บอดี้ไม่แตกครับแต่เจ้าของเก่าเค้าทำจุดยึดหักเกือบหมดเลยอ่ะคับ

ใครมีบ้างเอ่ย

22. `Tao

859
    11
    0
    ถ้าเป็นจุดยึด (บางที่ที่ทำได้) ถ้าส่งทำสีเค้าอาจเชื่อมซ่อมให้ได้ครับ ไม่ต้องซื้อใหม่หรอกครับ :D :D :D

23. god army

3,198
    77
    0
    ถ้าอาการไม่หนักจนเกินไปซ่อมได้หมดครับลองถ่ายรูปมาเป้นจุดๆเเล้วกัน

24. god army

3,198
    77
    0
    ไม่แพงครับเทียมแท้กับเทียมมีเยอะครับครับ600-1200ประมาณนี้ครับมีแบบสีๆด้วยอ่ะ

25. god army

3,198
    77
    0
    บ่เป็นหยังครับอิอิ

26. JZGE

855
    57
    0
    ที่ไหนมีสปริงขาตั้งคู่ขายมั่งครับ ถามมา 3 ร้านแล้วไม่มีเลยแถวบ้าน(ลาดพร้าว)

เวลามีคนซ้อนแล้วขาตั้งจะลากพื้นตลอดเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

27. god army

3,198
    77
    0
    ไว้จะเอามาฝากแล้วกันครับไม่นานๆ

28. JZGE

855
    57
    0
    รออยู่นะคับผม.....

29. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ทำรถเสร็จแล้วอย่าลืมเอารูปมาแบ่งๆกันดูบ้างนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้