ท่อ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย kitako, 3 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitako

kitako Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องอยากถามเพื่อนๆหน่อยครับท่อผมเป็นท่อตระแกรงผมจะผ่าท่อแล้วถ้าผ่าแล้วจะวิ่งดีกว่าเดิมมั้ยครับแล้วเสียงจะดังยังไงครับและมีสูตรผ่าท่อให้วิ่งมั้ยครับเพราะของเพื่อนผมไปผ่ามาเสียงดังเหมือนท่อสูตรเลยครับแต่วิ่งเป็นเรือเกลือเลย ผู้รู้ตอบหน่อย

2. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    รู้เเต่ว่าผ่าเเล้วดังเเน่ครับอิอิ

3. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    โล่งเกินอ่ะจิ

4. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    ใครผ่ารุ่นนี้แล้วตอบด่วน แต่ไม่ดังมากครับ ดังกว่าเดิมนิดเดียว

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมผ่ามาแล้วครับใส่ใส้โตด้วยๆขอบอกดังแน่ๆครับถ้าเครื่องลูกโตด้วยแล้วหายห่วงครับดังพอกับท่อสูตรแต่ผ่าแล้วเงียบก็มีคนทำได้แล้วครับลองติดต่อ"โจ๊กซ่าส์"ดูครับ

6. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ท่อ daytona มั้ยท่าน

7. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ช่ายแล้ว...................ต้องโจ๊กซ่าส์ เลยครับ ^ ^

8. cocommnn

cocommnn New Member Member

22
    1
    0
    ท่อตะแกร้งช่ายป่ะ ของผมผ่าแล้ว ช่างผ่าบ่นเลยว่า "มันยัดห่าอะไรใว้ข้างในเยอะแยะจังว่ะ" ประมาณว่าข้างในแทบจะตันอยู่แล้ว เรื่องเสียง ของผมดังไม่เสียงสูตร แต่เบากว่าเสียงคาบูร์แน่นอน
    ปล. เปลื่ยนเหล็กแป็บ (รูออกอ่ะ) ให้ใหญ่ขึ้นก็จะดีมากๆเลย

9. god army

3,198
    77
    0
    เคยมีเพื่อนผ่าแล้วแม่งเกือบตายดีนะถึงมือหมอก่อนไม่งั้นล่ะแย่แน่นอนครับอุ๊ยๆๆ!!ประเด็นนึกว่าผ่าใส้ติ่งอิอิ

10. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    0 x 0 ไม่ไหวๆๆ:eek: :eek:

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อ่ะนะ............. :D

12. bankzx777

bankzx777 New Member Member

16
    1
    0
    ผ่ามา 3 รอบ แย้ว ไม่ดังนะ แบบว่าเงียบแบบแปลกๆ อิอิ ต้องกันห้อง 2ห้อง ครับ แล้วทำท่อออกแบบตรง นี่สำหรับ ท่อ ปี 2001 นะ อิอิ ปีอื่นม่ายรุ

13. god army

3,198
    77
    0
    แว๊ดๆๆๆๆดังน้อยกว่าท่อสูตรแน่นอน???

14. asuji

168
    2
    0
    เสียงดังเป็นไงอ่ะ:D

15. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ท่อตะแกรง ข้างใน จะเป็นรังผึ้งเหล็ก กั้นอยู่ มี 2 ชั้น เอา 2 ตัวนี้ออก
    แล้วเดินแปปทางออกให้ใหญ่ขึ้นหน่อยถ้าอยากให้เสียงดังก็ใช้เหล็กแปบ บางๆ
    ถ้าอยากให้เงียบก็ใช้เหล็กแปป แบบหนาขึ้นมาหน่อย ก็แค่นี้แหละครับ
    ผมผ่ามาเสียงแทบจะไม่เปลียนเลย :) :) :) :) :)

16. god army

3,198
    77
    0
    ยกเว้น??เด็กนะที่เปลี่ยนอ่ะ???

17. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    อิอิ
    สรุปคือ ต้องขยายรู......... :eek:

18. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับท่าน:D :D :D

19. hotman

hotman New Member VIP

143
    0
    0
    แล้วท่ออย่าง ของน้า Asuji คือ ท่อนอก หรือเปล่า หรือ ตีบ้าน เรา อยากได้ ซักใบจังเลย

20. god army

3,198
    77
    0
    เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูๆท่อใบใหม่ไฉไลๆแต่ดันขาดซะนี่เซ็งเลยๆ

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ
    รอดู.............. :D

22. asuji

168
    2
    0
    :D นอกครับเดโทน่าใส่กะลูก46mm

23. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    รอดูครับ ยังไม่เห็นเลย

24. god army

3,198
    77
    0
    :D :D น้าๆตีให้ผมมั่งดิใส่กะลูก.38มม.อิอิ:eek: :eek:

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :D
    อืม..................
    น่าสนใจ....................

อิอิ
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้